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AGENDA zA KIKAO
1.Kufungua Kikao.

2.Kuridhia Agenda.

3.Kusoma na kuthibitsha Muhtasari wa kikao cha Bodi ya Zabuni cha tarehe 04/03/2021
4. Kupitisha Mpango wa Ununuzi wa mwaka 2021/2022.

5.Kupi§ha njia ya “Force Account” ili itumike katika utekelezaji wa miradi ya maendeleo

kwa miradi ifuatayo:-

) Ujenzi wa kituo cha Afya Ndola kiasi cha TZS 250,000,000.00

1) Ukamilishaji wa ujenzi wa vyumba vya madarasa katika shule za Sekondari
Mbebe na Kafule kiasi cha TZS 37,500.000.00

i) Ulenzi wa majosho na ukarabat wa Klini

KI za mifugo kiasi cha TZS
94,000,000.00

6.Kupitisha wazabuni watakaotumika kwa mwaka wa fedha 2021/2022

7.Kupitia na kujadili hoja za manunuz; zilizojitokeza katika ukaguzi wa mwaka wa fedha
2020/2021.

8.Kujadili na kupitisha Bajeti ya nyongeza kwa ajili ya miradi ya Ujenzi wa madarasa,
nyumba ya Mtumishi, vyumba vya ICU na vyoo.

9.Kujadili na kupitisha ununuzi wa magari mawili na pikipiki moja ya ldara ya Afya.
10.Mengineyo kwa idhini ya Mwenyekit;
11.Kufunga kikao.




AGENDA Na. HWI/TB/2021/2022/01 Kufungua Kikao

Mwenyekiti alifungua kikao mnamo saa 10.50 asubuhi na kuwashukuru wajumbe

kwa mahudhurio yao, Mwenyekiti aliwaomba wajumbe wawe huru kuchangia
mawazo yao.

AGENDA Na. HWI/TB/2021/2022/02 Kuridhia Agenda

Katibu aliwasilisha agenda kumi na moja (11) kwenye kikao, Baada ya kuzipitia agenda
hizo, wajumbe walizipokea na kuridhia ili zijadiliwe katika kikao hicho kama
zilivyowasilishwa.

AGENDA Na. HWI/TB/2021/2022/03 Kusoma na kuthibitsha Muhtasari wa kikao
cha bodi ya zabuni cha tarehe 04/03/2021

c Muhtasari wa kikao cha tarehe 04/03/2021 ulisomwa mbele ya kikao hicho, kulikuwa na
masahihisho madogomadogo ya kisarufi Baada ya masahihisho hayo, wajumbe
waridhia kuwa ni kumbukumbu sahihi za kikao hicho.

AGENDA Na. HWI/TB/2021/2022/04 Kupitisha Mpango wa Ununuzi wa mwaka
2021/2022

Katibu aliwasilisha mpango wa manunuzi wa mwaka wa fedha 2021/2022 katika kikao
na wajumbe walirdhia na kupitisha mpango wa manunuzi huo ili uweze kutumika kama
llivyo kusudiwa katika mpango na bajeti ya Wilaya.

AGENDA Na. HWI/TB/2021/2022/05 Kupitisha njia ya “Force account” ili itumike
katika utekelezaji wa miradi ya maendeleo

Katibu aliwasilisha njia ya "Force Account” ili itumike katika utekelezaji wa miradi ya
maendeleo ya Halmashauri kwa miradi ifuatayo:-

) Ujenzi wa kituo cha Afya Ndola kiasi cha TZS 250,000,000.00

1) Ukamilishaji wa ujenzi wa vyumba vya madarasa katika shule za Sekondari
Mbebe na Kafule kiasi cha TZS 37,500,000.00

i) Ujenzi wa majosho na ukarabati wa Kkliniki za mifugo kiasi cha TZS
54,000,000.00

Aidha, ilielezwa kwamba, fedha hizo tayari zimekwisha pokelewa, hivyo, taratibu za
ujenzi ziendelee.



Afisa Mifugo aliombwa kuwasilisha taarifa ya maeneo ambapo majosho hayo yatakapo
Jengwa , na mchanganuo wa kazi kwa kushirikisha idara ya ujenzi ili wapate michoro na

Bill of quantities(BOQ) kulingana na mazingira halisi.

AGENDA Na. HWI/TB/2021/2022/06 Kupitisha wazabuni watakaotumika kwa
mwaka wa fedha 2021/2022

Maelezo kuhusu orodha ya wazabuni ambao Halmashauri inatarajia kuwatumia kwa
Kipindi cha mwaka husika iliwasilishwa kwenye kikao. Ufafanunzi ulitolewa kuwa kuna
baadhi ya wazabuni ambao tunalazimika kuwatumia kulingana na mazingira yetu
kutokana na matumizi ya “Force account” kwenye miradi ya maendeleo. Kuna
wazabuni ambao wamesajiriwa na GPSA na kuna wengine ambao hawajasajiriwa na
GPSA lakini tunatarajia kufanya nao kazi.

Hivyo, kikao kilindhia na kupitisha orodha ya wazabuni hao ili waweze kufanya kazi
hizo, sharti ni kwamba wawe wanarisiti za kielektroniki za malipo (EFD Receipts) kwa
Kukirt mapokezi ya fedha wanazolipwa. Kwa upande wa Local fundi's waweze Kkukiri

mapokezi ya fedha watakazolipwa kwa maandishi.

AGENDA Na. HWI/TB/2021/2022/07 Kupitia na kujadili hoja za Manunuzi
zilizojitokeza katika ukaguzi wa mwaka wa fedha 2020/2021

Katibu aliwasilisha hoja za manunuzi zilizojitokeza katika ukaguzi wa mwaka wa fedha
2020/2021. Hoja hizo zilijadiliwa na kupatiwa majawabu. Aidha, kulikuwa na hoja iliyo
nusu punguzo la bei ya bati kutoka kiwanda cha bati ALAF ambacho kililipwa chote.
Kikao kiliagiza kwamba Idara ya fedha ifuatilie malipo hayo ili kuona halmashauri ina
faidika na punguzo la bei kwa bidhaa zinazonunuliwa toka kiwandani.

AGENDA Na. HWI/TB/2021/2022/08 Kuridhia bajeti ya nyongeza kwa ajili ya miradi
ya ujenzi wa Madarasa, Nyumba ya mtumishi, vyumba vya ICU na vyoo.

Maombi ya kuomba bajeti ya nyongeza ipitishwe kwa ajili ya miradi ya ujenzi
lliwasilishwa na ldara ya Mipango ili Bodi iridhie na kupitisha kwa mchanganuo ufuatao:-

) Ujenzi wa madarasa shule ya msingi TZS 160,000,000.00

i) Ujenzi wa masadarasa shule za sekondari TZS 620,000,000.00

10 Nyumba ya mtumishi TZS 90,000,000.00

V) Ujenzi wa Intensive Care Unit (ICU) TZS 250,000,000.00 .
Jumla ni TZS 1,120,000,000.00




.

Ufafanuzi ulitolewa kwamba, baada ya kupitishwa maombi hayo yatawasilishwa kwenye
vikao vya kisheria vya Fedha ,Uongozi na Mipango (FUM) ili kuapata kibali cha kuweza
Kutekeleza.

Wajumbe waliridhia na kupitisha maombi hayo ya kiasi cha TZS 1,120,000,000.00

i taratibu zingine ziendelee kwa muiibu wa sheria na miradi hiyo iweze kutekelezwa
kwa wakati katika kipindi cha mwaka 2021/2022.

AGENDA Na. HWI/TB/2021/2022/09 Kujadili na kupitisha ununuzi wa Magari mawili
na pikipiki moja ya idara ya afya

Maombi ya ununuzi wa magari mawili na pikipiki moja ya idara ya afya yaliwasilishwa
kwenye kikao na kujadiliwa. llielezwa kwamba fedha za ununuzi wa vyombo hivyo
Imetengwa kwenye bajeti ya mwaka 2021/2022.

Hivyo, wajumbe waliridhia na kupitisha maombi hayo ili taratibu za kuomba vibali vya
kununua uendelee kwenye Mamlaka husika kwa mujibu wa sheria na Miongozo ya

Serikali.
AGENDA Na.HWI/TB/2021/2022/10 Mengineyo kwa idhini ya Mwenyekiti

Wajumbe walisisitiza kuwa, vikao vya Bodi ya Zabuni vifanyike kila Robo kwa mUjibL‘l wa
sheria. Taratibu za malipo na posho za vikao izingatiwe kwa mujibu wa sheria. Hwi ni
vikao vya kisheria kama vikao vingine. Hivyo, katibu afuatilie stahiki za wajumbe ili

waweze kulipwa.

AGENDA Na. HWI/TB/2021/2022/11 Kufunga kikao

Mwenyekiti alifunga kikao mnamo saa 14.20 mchana kwa kuwashukuru wajumbe kwa
michango yao ya mawazo na uvumilivu walio uonesha hadi kufanikisha kikao hicho.
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